Thuốc cetirizin 2hcl 10mg

 

Giá liên hệ: 091.749.1225

Mô tả


 Thuốc cetirizin 2hcl 10mg là sản phẩm an toàn cho sức khỏe. Sử dụng cetirizin 2hcl 10mg có tác dụng giảm sưng tấy, dị ứng hay viêm da.

Nước sản xuất: Việt Nam

Thương hiệu sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm 3/2



Dạng bào chế: Viên nén bao phim

Kiểu đóng gói: dạng 1 hộp 10 vỉ x 10 viên

Thuốc Cetirizin 2hcl 10mg là thuốc kháng sinh dùng điều trị bệnh lý dị ứng. Sản phẩm này được đóng gói dạng viên nên dễ dàng sử dụng và có tác dụng hiệu quả đề tăng sức sức đề kháng, chống dị ứng. Lựa chọn dùng thuốc đặc trị này có thể dùng được cho cả người lớn và trẻ em. Các bạn có thể tham khảo chi tiết về sản phẩm này ngay sau đây.

Thuốc cetirizin 2hcl 10mg là thuốc gì?

Thuốc cetirizin 2hcl 10mg hay còn được gọi là Cetirizine dihydrochloride 10mg. Đây là loại thuốc dùng để điều trị các triệu chứng dị ứng, viêm mũi… Sản phẩm dùng được cho mọi đối tượng và có thể dùng cho trẻ em từ 6 tuổi trở lên. Nếu người dùng đang có các dấu hiệu viêm mũi dị ứng theo mùa, chảy nước mũi, ngứa mũi hoặc dị ứng với các loại lông vật nuôi thì có thể dùng thuốc  cetirizin.



Ngoài ra, sản phẩm còn có tác dụng điều trị các triệu chứng của mề đay, gây ngứa da, tấy đỏ. Những triệu chứng liên quan đến da có thể nhanh chóng được khắc phục, đảm bảo sức khỏe cho người dùng hiệu quả. 

 



Thành phần của Thuốc cetirizin 2hcl 10mg

Thuốc điều trị dị ứng thuốc cetirizin 2hcl 10mg được điều chế bởi nhiều thành phần khác nhau. Các thành phần trong thuốc được kết hợp theo công thức đặc biệt của công ty Công ty cổ phần Dược phẩm 3/2.

Trong mỗi viên nén cetirizin 2hcl 10mg bao gồm các thành phần như: Cetirizine HCl 10mg và có thêm các tá dược vừa đủ (polyethylene glycol, magnesium stearate, colloidal silicon dioxide, corn starch,….)

Công dụng của Thuốc cetirizin 2hcl 10mg

Thuốc cetirizin 2hcl 10mg là một nhóm thuốc kháng histamine. Loại thuốc này có khả năng làm hạn chế và khắc phục các triệu chứng dị ứng. Nếu bạn là người có làn da nhạy cảm theo mùa hay các loại vật nuôi trong gia đình thì không nên bỏ qua thuốc dị ứng này. Tuy rằng sản phẩm sẽ không có tác dụng ngăn ngừa hoàn toàn nhưng sẽ làm giảm các triệu chứng do dị ứng gây nên. Sản phẩm có công dụng cơ bản như:

  • Thường xuyên hắt hơi, sổ mũi, chảy nước mắt, ngứa cổ họng, ngứa da
  • Thuốc cetirizin còn có thể làm giảm tình trạng cơ thể nổi mề đay do thời tiết, dị ứng phấn hoa hay dị ứng với thức ăn. Các nốt sần sẽ lặn đi sau khi uống thuốc một thời gian ngắn. 
  • Ngoài ra, thuốc điều trị dị ứng này cũng có thể được dùng cho các trường hợp ngứa, viêm kết mạc dị ứng…

Cách dùng – Liều lượng của Thuốc cetirizin 2hcl 10mg

Để làm giảm các triệu chứng dị ứng thì việc dùng cetirizin cần phải thực hiện theo đúng hướng dẫn sử dụng. Không nên dùng quá liều hay dùng không đúng thời gian mà nhà sản xuất chỉ định. Khi mua thuốc cetirizin bạn cần chú ý đến các dạng thuốc, vì trên thị trường hiện nay có hai loại cetirizin là dạng viên nén và dạng siro.



Nếu là dạng viên nén cetirizin 2hcl 10mg thì có thể dùng cùng với thức ăn. Sản phẩm nên nhai kỹ trước khi nuốt để các hoạt chất trong thuốc được nghiền nhỏ, nhanh thẩm thấu vào cơ thể. 

Tuy nhiên, sử dụng thuốc cetirizin 2hcl 10mg loại viên nén thì sẽ không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi. Nếu dùng thì chỉ nên dùng cetirizin ở dạng siro thì dễ uống hơn. Liều lượng của thuốc sẽ phụ thuộc vào tình trạng dị ứng nặng hay nhẹ. Mỗi ngày nên uống không quá 10mg. Khi dùng thuốc cho trẻ thì cần phải tham khảo ý kiến của bác sĩ. 

Sử dụng thuốc cetirizin 2hcl 10mg sẽ có tác dụng hiệu quả làm giảm các triệu chứng của dị ứng. Trong trường hợp dùng dạng siro thì bạn cần phải có dụng cụ để đong đếm, không nên uống chừng sẽ ảnh hưởng đến liều lượng thuốc nạp vào cơ thể. Bởi nếu uống quá liều có thể dẫn đến các tác dụng phụ. Nếu có thắc mắc về cách dùng của thuốc thì bạn nên tham khảo ý kiến để có cách sử dụng chính xác nhất. 

Lưu ý khi dùng Thuốc cetirizin 2hcl 10mg

  • Thuốc cetirizin 2hcl 10mg là nhóm thuốc dùng để điều trị dị ứng nên khi dùng thì bạn cần phải chú ý đến các vấn đề như sau: 
  • Nếu người dùng đang bị các bệnh liên quan đến thận như suy thận, sỏi thận thì không nên dùng creatinin dưới 10 ml/phút
  • Không nên dùng thuốc cho người bị dị ứng với các thành phần có trong Cetirizine 
  • Không nên dùng creatine khi cơ thể không thể hấp thụ, dung nạp
  • Sử dụng creatinin không sử dụng cho bà bầu và phụ nữ cho con bú. 

Mua thuốc cetirizin 2hcl 10mgở đâu tốt?

Hiện nay việc phân phối thuốc cetirizin 2hcl 10mg đã có nhiều ở các nhà thuốc trên khắp các tỉnh thành. Các bạn có thể đến các nhà thuốc gần nơi mình sinh sống để mua và sử dụng khi cần thiết. Sản phẩm sẽ an toàn nếu được mua ở những địa chỉ uy tín hoặc đơn vị phân phối chính hãng.



Các bạn cũng có thể đặt mua thuốc cetirizin tại Công ty dược phẩm GLAD HEALTH tại website glh.vn hoặc liên hệ Hotline 091.749.12.25 để được giao hàng tận nhà. Đơn vị sẽ nhanh chóng tiếp nhận yêu cầu và xử lý đơn hàng trong thời gian sớm nhất. Vì thế khách hàng có thể yên tâm đặt mua các dược phẩm tại  GLAD HEALTH nhé. 

 




Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc cetirizin 2hcl 10mg”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *